Sáng ngày 24/7/2024, tại Trung tâm văn hóa thông tin và Thể dục thể thao huyện Gio Linh, Ban Chỉ đạo vận động hiến máu tình nguyện huyện Gio Linh phối hợp với Trung tâm huyết học truyền máu bệnh viện Trung ương Huế tổ chức ngày hội hiến máu tình nguyện" lần thứ 2 năm 2024.
Hưởng ứng Chiến dịch “Những giọt máu hồng hè” năm 2024, sáng ngày 16/7, Hội Chữ thập đỏ tỉnh phối hợp với Ban Thanh niên Công an tỉnh và Trung tâm Huyết học truyền máu - Bệnh viện Trung ương Huế tổ chức Ngày hội hiến máu tình nguyện lần thứ I năm 2024.
Sáng nay 03/7/2024, tại Trung tâm VHTT - TDTT huyện Triệu Phong, Ban Chỉ đạo vận động hiến máu tình nguyện huyện phối hợp với Trung tâm huyết học truyền máu Bệnh viện trung ương Huế tổ chức ngày hội hiến máu tình nguyện đợt 2 năm 2024.
Sáng nay ngày 18/6, tại nhà thi đấu và luyện tập thể dục thể thao huyện Vĩnh Linh, Ban Chỉ đạo Trung ương và Ban Chỉ đạo vận động hiến máu tình nguyện tỉnh phối hợp với UBND huyện Vĩnh Linh tổ chức chương trình “Hành trình đỏ” và ngày hội hiến máu “Giọt hồng đất lửa” năm 2024.
Năm 2024, Ngày Quốc tế người hiến máu 14/6 là dấu mốc vô cùng quan trọng, kỷ niệm 20 năm ngày này được tổ chức trên toàn thế giới.
Tại Quảng Trị, chương trình Hành trình đỏ năm 2024 diễn ra từ 21/5 đến 30/7/2024 với chỉ tiêu tuyên truyền và tư vấn 8.000-10.000 lượt người về hiến máu tình nguyện và bệnh tan máu bẩm sinh (Thalassemia). Dự kiến tiếp nhận tối thiểu 1.500 đơn vị máu, trong đó: tiếp nhận 500 đơn vị máu ngày chính thức và 1.000 đơn vị máu tại các điểm hưởng ứng.
Ngày 14/3/2024, tại Trung tâm Văn hóa thông tin thể dục thể thao huyện Triệu Phong, Ban Chỉ đạo vận động hiến máu tình nguyện huyện phối hợp với Trung tâm huyết học Truyền máu Bệnh viện Trung ương Huế tổ chức thành công ngày hội hiến máu tình nguyện đợt 1 năm 2024.
Ngày 6/3, Ban Chỉ đạo hiến máu tình nguyện thành phố Đông Hà phối hợp với Trung tâm huyết học truyền máu bệnh viện Trung ương Huế tổ chức ngày hội hiến máu tình nguyện đợt 1 năm 2024.
Ngày 29/11, Ban Chỉ đạo vận động hiến máu tình nguyện huyện Gio Linh phối hợp với Trung tâm Huyết học Truyền máu – Bệnh viện Trung ương Huế tổ chức ngày hội hiến máu tình nguyện lần thứ 3 năm 2023.
Sáng nay 31/8/2023, tại trụ sở Hội Chữ thập đỏ tỉnh Quảng Trị, Bưu điện tỉnh cùng Hội Chữ thập đỏ tỉnh phối hợp với Trung tâm Huyết học truyền máu – Bệnh viện Trung ương Huế tổ chức ngày hội hiến máu với chủ đề “Bưu điện Việt Nam – Những giọt máu hồng”.
Sáng nay 22/8, Liên đoàn Lao động tỉnh phối hợp với Ban Chỉ đạo vận động hiến máu tình nguyện tỉnh và Trung tâm huyết học truyền máu Bệnh viện Trung ương Huế tổ chức ngày hội hiến máu tình nguyện năm 2023.
Sáng nay 18/8, Ban Chỉ đạo vận động hiến máu tình nguyện huyện Đakrông phối hợp với Trung tâm huyết học - Truyền máu bệnh viện Trung ương Huế tổ chức thành công ngày hội hiến máu tình nguyện đợt 2 năm 2023 với thông điệp “Trái tim hồng tình nguyện”.
Sáng nay 4/8/2023, Ban Chỉ đạo vận động hiến máu tình nguyện huyện Triệu Phong phối hợp với Trung tâm huyết học - Truyền máu bệnh viện Trung ương Huế tổ chức ngày hội hiến máu tình nguyện đợt 2 năm 2023, tiếp nhận được 291 đơn vị máu.
Sáng ngày 01/8, Ban Chỉ đạo vận động hiến máu tình nguyện huyện Gio Linh phối hợp với Trung tâm Huyết học – Truyền máu bệnh viện Trung ương Huế tổ chức chương trình hiến máu tình nguyện đợt 2 năm 2023.
Hiến máu không chỉ là một thuật ngữ y tế, mà còn là một nghĩa cử cao đẹp, thể hiện lòng nhân ái và trách nhiệm đối với xã hội, với cộng đồng gieo thêm những hạt giống tình người trong cuộc sống và tô đẹp thêm truyền thống tương thân thương ái của dân tộc Việt Nam". “Mỗi giọt máu cho đi, một cuộc đời ở lại”. Hoạt động hiến máu tình nguyện vừa là trách nhiệm, vừa là bổn phận, vừa là “mệnh lệnh” từ trái tim của mỗi người.
Chương trình “Hành trình đỏ” lần thứ 6 được tổ chức tại Quảng Trị đã thu hút hơn 1.000 người tham dự, ngày hội đã nhận về 334 đơn vị máu.
Ngày 29/6, tại trường TH và THCS xã Hải An, Ban Chỉ đạo hiến máu tình nguyện huyện Hải Lăng phối hợp với Trung tâm huyết học truyền máu bệnh viện Trung ương Huế tổ chức thành công ngày hội “Giọt máu hồng hè” đợt 2 năm 2023.
Hưởng ứng chiến dịch Ngày toàn dân hiến máu tình nguyện (7/4), sáng nay 7/4, tại Nhà thi đấu Trung tâm VHTT-TDTT huyện Hướng Hoá, Ban Chỉ đạo vận động hiến máu tình nguyện huyện phối hợp với Trung tâm Huyết học Truyền máu khu vực miền Trung tổ chức Ngày hội hiến máu tình nguyện lần thứ 2, năm 2023.
Trong những năm qua, Câu lạc bộ (CLB) vận động hiến máu tình nguyện (HMTN) tỉnh đã hoạt động hiệu quả góp phần kịp thời giúp đỡ được người bệnh duy trì sự sống, cùng với đó, các tình nguyện viên trong CLB là lực lượng nòng cốt trong các cuộc vận động HMTN do các đơn vị tổ chức, sẵn sàng tiếp ứng, tham gia hiến máu đột xuất cứu người trong những tình huống khẩn cấp.
Ngày 29/3/2023, Ban chỉ đạo vận động Hiến máu tình nguyện huyện Triệu Phong phối hợp với Trung tâm Huyết học Truyền máu - Bệnh viện Trung ương Huế tổ chức chương trình “Ngày hội Hiến máu tình nguyện đợt 1 năm 2023. Đến dự có ông Nguyễn Thành Vũ - HUV, PCT UBND huyện.
Đề cương tuyên truyền kỷ niệm 77 năm ngày thành lập Hội Chữ thập đỏ Việt Nam
Kế hoạch vận động hiến máu tình nguyện năm 2023
Đề cương tuyên truyền kỷ niệm 76 năm ngày thành lập Hội Chữ thập đỏ Việt Nam
View : 675 | Down : 246Tổ chức Cuộc thi tiểu phẩm truyền thông "Lan tỏa hành động nhân ái"
View : 665 | Down : 353Kế hoạch vận động hiến máu tình nguyện năm 2022
View : 918 | Down : 323Quyết định công nhận kết quả trúng tuyển viên chức năm 2021
View : 1040 | Down : 352Đề cương tuyên truyền “Tháng Nhân đạo” năm 2021: “Vì một cộng đồng an toàn” & Ngày Chữ thập đỏ và...
View : 1344 | Down : 347Kế hoạch Vận động hiến máu tình nguyện năm 2021
View : 1298 | Down : 441Đề cương tuyên truyền kỷ niệm 74 năm ngày thành lập Hội Chữ thập đỏ Việt Nam
View : 1479 | Down : 607