Nhân kỷ niệm ngày Thương binh - Liệt sĩ 27/7, ngày 25/7, Hội Chữ thập đỏ huyện Vĩnh Linh đã tổ chức thăm hỏi, động viên và tặng quà các gia đình chính sách, gia đình có hoàn cảnh khó khăn và bệnh hiểm nghèo trên địa bàn huyện.
Triển khai Chương trình “An toàn cho ngư dân nghèo, khó khăn”, ngày 23/7/2024, Hội Chữ thập đỏ tỉnh Quảng Trị phối hợp với Hội Chữ thập đỏ thành phố Hải Phòng trao hỗ trợ xây dựng nhà và sinh kế cho ngư dân nghèo, khó khăn tại huyện Gio Linh, tỉnh Quảng Trị.
Hôm nay, ngày 17/7, tại UBND phường 1, thành phố Đông Hà, Công ty Cổ phần Tập đoàn Sunhouse phối hợp với Hội Chữ thập đỏ tỉnh Quảng Trị tổ chức trao tặng 30 máy làm mát không khí cho gia đình có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn thành phố Đông Hà.
Vừa qua, tại văn phòng UBMTTQVN và các đoàn thể huyện Gio Linh, Hội Chữ thập đỏ huyện Gio Linh phối hợp với Công ty thủy điện Quảng Trị tổ chức chương trình “Gieo mầm yêu thương” tặng quà cho các em học sinh mồ côi, các em có hoàn cảnh hết sức khó khăn, vượt khó học giỏi trên địa bàn huyện.
Ngày 30/1/2024, Hội Chữ thập đỏ, Người khuyết tật và Bảo trợ xã hội xã Trung Giang cùng với chính quyền địa phương xã đã đến thăm hỏi, hỗ trợ gia đình chị Nguyễn Thị Liêm, ở thôn Nam Sơn xã Trung Giang bị tai nạn khi tham gia giao thông, hiện đang cấp cứu tại bệnh viện tỉnh với số tiền hơn 50 triệu đồng.
Chiều ngày 15/12, Hội Chữ thập đỏ tỉnh Quảng Trị phối hợp với Hội Chữ thập đỏ tỉnh Đồng Nai và Công ty Changshin Việt Nam đã tổ chức trao tặng 300 triệu đồng cho người dân bị ảnh hưởng lũ lụt vừa qua tại xã Hải Phong (Hải Lăng) và Trung Hải, Trung Sơn, Trung Giang, Gio Mỹ (Gio Linh).
Sáng nay 15/12, Hội Chữ thập đỏ tỉnh Quảng Trị phối hợp với Hội Chữ thập đỏ tỉnh Bắc Ninh và Đội Thiện nguyện Gia Bình đã đến thăm và tặng 1.005 suất quà cho các hộ nghèo, các em học sinh nghèo học giỏi tại xã A Bung, huyện Đakrông với tổng trị giá 424 triệu đồng.
Chiều ngày 20/11/2023, Hội Chữ thập đỏ tỉnh Quảng Trị đã đến thăm hỏi, động viên và trao hỗ trợ cho gia đình có 02 người tử vong do lũ cuốn trôi tại xã Hướng Sơn, huyện Hướng Hóa.
Ngày 08/9/2023, Hội Chữ thập đỏ huyện Đakrông phối hợp với Nhóm thiện nguyện thiện ý chùa Bình An, huyện Triệu Phong đã đến thăm và tặng 200 suất quà cho các em học sinh nghèo tại trường tiểu học Ba Nang nhân dịp bước vào năm học mới 2023-2024.
Sáng nay 30/8/2023 tại Trường mầm non Thanh, huyện Hướng Hoá, Hội Chữ thập đỏ tỉnh phối hợp với UBND xã Thanh tổ chức lễ khởi công xây dựng bếp ăn bán trú Trường mầm non Thanh, huyện Hướng Hoá, tỉnh Quảng Trị.
Sáng nay 22/8, Hội Chữ thập đỏ tỉnh phối hợp với Quỹ Thiện Tâm – Tập đoàn Vingroup tổ chức trao tiền hỗ trợ cho 100 em học sinh có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn toàn tỉnh.
Ngày 16/8/2023, Hội Chữ thập đỏ huyện Triệu Phong phối hợp với Hội Chữ thập đỏ - Người khuyết tật và Bảo trợ xã hội xã Triệu Long tổ chức trao 242 suất quà cho hộ nghèo, nạn nhân chất độc da cam và học sinh có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn xã Triệu Long với tổng trị giá 92.600.000 đồng.
Ngày 12/8/2023, Hội Chữ thập đỏ huyện Đakrông phối hợp với Đoàn thiện nguyện thôn Từ Hồ - Hưng Yên đã đến thăm và tặng 200 suất quà cho người nghèo và 50 suất quà cho học sinh có hoàn cảnh khó khăn tại thôn A Đăng, xã Tà Rụt, với tổng trị giá 90 triệu đồng.
Sáng ngày 15/6, Hội Chữ thập đỏ huyện Triệu Phong phối hợp với Hội Chữ thập đỏ - Người khuyết tật và Bảo trợ xã hội, UBMTTQVN xã Triệu Thuận tổ chức lễ khởi công xây nhà Chữ thập đỏ cho anh Nguyễn Văn Tính là hộ có hoàn cảnh khó khăn tại thôn Dương Văn Lộc, xã Triệu Thuận, huyện Triệu Phong.
Ngày 12/4, Hội Chữ thập đỏ tỉnh đã đến thăm và trao hỗ trợ kinh phí xây 10 căn nhà cho các chiến sỹ cách mạng bị địch bắt, tù đày và hộ có hoàn cảnh khó khăn tại huyện Triệu Phong, Hải Lăng và thị xã Quảng Trị với số tiền hỗ trợ 82 triệu đồng/1 căn nhà.
Vừa qua, ngày 29 và 31/3, Hội Chữ thập đỏ huyện Gio Linh phối hợp với Hội xã và chính quyền địa phương xã Phong Bình, Gio Sơn, Gio Hải đã đến thăm hỏi, động viên 03 gia đình có người tử vong do đuối nước.
Nhân kỷ niệm 50 năm ngày trao trả tù binh 23/3/1973 - 2023 tại Quảng Trị, ngày 18/3, Hội Chữ thập đỏ (CTĐ) tỉnh phối hợp với Trung ương Hội CTĐ Việt Nam; Nhóm “Chia sẻ - Sharing” của bà Mai Thị Hạnh, phu nhân đồng chí Trương Tấn Sang - Nguyên Chủ tịch nước Cộng hòa XHCN Việt Nam; Ban Từ thiện xã hội Giáo hội Phật giáo TP.HCM cùng Hội Chiến sĩ Cách mạng bị địch bắt tù đày tỉnh Quảng Trị tổ chức trao tặng kinh phí xây nhà, tri ân các đồng chí cựu tù binh, cựu tù chính trị có hoàn cảnh khó khăn về nhà ở sau bão, lũ và tặng quà cho các cựu tù có hoàn cảnh khó khăn.
Sáng ngày 12/3, Hội Chữ thập đỏ (CTĐ) huyện Gio Linh, Nhóm Bếp cơm Thiện Tâm Gio Việt, đầu cầu Thiện nguyện Ngọc Sơn cùng Hội CTĐ và chính quyền địa phương xã Gio Mai đã đến thăm hỏi, động viên gia đình có 02 người tử vong do lật thuyền trong lúc đánh bắt cá.
Ngày 4/3, Hội Chữ thập đỏ (CTĐ) tỉnh Quảng Trị phối hợp với Hội CTĐ thành phố Thủ Đức tổ chức trao tặng sữa và tiền mặt để cải thiện bữa ăn bán trú, mua đồ dùng học tập cho các em tại các trường mầm non xã Ba Nang, Tà Long (huyện Hướng Hóa) và xã Thanh, A Dơi (huyện Đakrông).
Sáng ngày 27/2, Hội Chữ thập đỏ (CTĐ) tỉnh phối hợp với Hội Liên hiệp Phụ nữ tỉnh và Hội CTĐ huyện Đakrông triển khai chương trình “Đồng hành cùng phụ nữ biên cương” trao 100 triệu đồng hỗ trợ vốn vay cho 22 hội viên phụ nữ tại thôn Đeng, xã A Ngo, huyện Đakrông trồng lúa để phát triển sinh kế.
Đề cương tuyên truyền kỷ niệm 77 năm ngày thành lập Hội Chữ thập đỏ Việt Nam
View : 136 | Down : 84Kế hoạch vận động hiến máu tình nguyện năm 2023
View : 515 | Down : 190Đề cương tuyên truyền kỷ niệm 76 năm ngày thành lập Hội Chữ thập đỏ Việt Nam
View : 674 | Down : 246Tổ chức Cuộc thi tiểu phẩm truyền thông "Lan tỏa hành động nhân ái"
View : 662 | Down : 353Kế hoạch vận động hiến máu tình nguyện năm 2022
View : 917 | Down : 323Quyết định công nhận kết quả trúng tuyển viên chức năm 2021
View : 1039 | Down : 352Đề cương tuyên truyền “Tháng Nhân đạo” năm 2021: “Vì một cộng đồng an toàn” & Ngày Chữ thập đỏ và...
View : 1343 | Down : 347Kế hoạch Vận động hiến máu tình nguyện năm 2021
View : 1298 | Down : 441Đề cương tuyên truyền kỷ niệm 74 năm ngày thành lập Hội Chữ thập đỏ Việt Nam
View : 1478 | Down : 607