Ngày 04/11/2021 tại thôn Phú Thiềng xã Mò Ó, Hội CTĐ tỉnh Quảng Trị phối hợp với Hội CTĐ huyện Đakrông và chính quyền địa phương tổ chức lễ khởi công cụm giếng nước cấp nước sinh hoạt cộng đồng, là công trình chào mừng kỷ niệm 75 năm ngày thành lập Hội CTĐ Việt Nam của tỉnh Quảng Trị.
Tại buổi lễ
Tham dự lễ khởi công có đại diện Thường trực tỉnh Hội, Hội CTĐ, UBMTTQVN huyện Đakrông, lãnh đạo HĐND xã Mò Ó cùng đại diện một số hộ gia đình hưởng lợi tại địa phương. Ông Trần Thanh Hải - PCT tỉnh Hội phát biểu tại lễ phát động: Kỷ niệm 75 năm ngày thành lập hội chữ thập đỏ Việt Nam (23/11/1946 -23/11/2021) là dịp để mỗi cán bộ, hội viên, thanh thiếu niên, tình nguyện viên Chữ thập đỏ tự hào ôn lại bề dày truyền thống 75 năm của Hội, đồng thời là cơ hội để mỗi người làm công tác nhân đạo tiếp tục khẳng định vai trò, trách nhiệm trong việc kế thừa và phát huy truyền thống nhân ái của dân tộc, sẵn sàng có mặt kịp thời ở những nơi khó khăn nhất, sát cánh cùng những người nghèo, người yếu thế trong xã hội, thực hiện sứ mệnh nhân đạo cao cả mà Đảng, Nhà nước đã giao phó. Kinh phí thực hiện công trình Cụm giếng nước sinh hoạt cộng đồng xã Mò Ó (thôn Phú Thiềng 02; Thôn Đông Đờng 01) từ sự đóng góp của cán bộ, hội viên Chữ thập đỏ với mong muốn phần nào giúp giảm bớt sự khó khăn trong việc tìm nguồn nước sạch phục vụ nhu cầu sinh hoạt của người dân trong vùng hưởng lợi, là tấm lòng nhân ái thiết thực lập tích chào mừng kỷ niệm 75 năm ngày thành lập Hội CTĐ Việt Nam. Tổng giá trị công trình gần 200 triệu đồng.
![](/uploads/news/2021_11/dscn2114.jpg)
Đại biểu chứng kiến vận hành giàn khoan giếng
Công trình dự kiến sẻ hoàn thành, nghiệm thu, bàn giao cho địa phương đưa vào sử dụng vào ngày 20/11/2021./.
Ban PT
Ý kiến bạn đọc