Hoà cùng không khí thiếu nhi cả nước đón Tết Trung thu năm 2022, Hội Chữ thập đỏ (CTĐ) huyện Gio Linh phối hợp với các đơn vị cùng các tổ chức, cá nhân hảo tâm đã tổ chức chương trình “Vui tết trung thu” cùng nhiều phần quà đến với các em thiếu nhi tại các trường mầm non trên địa bàn.
Hội Liên hiệp phụ nữ huyện Gio Linh trao quà cho các em thiếu nhi Chiều ngày 6/9, Đội tình nguyện viên Hội CTĐ huyện Gio Linh phối hợp với Hội Liên hiệp phụ nữ huyện Gio Linh, nhóm từ thiện "Bếp cơm Thiện Tâm" Gio Việt tổ chức chương trình “Trung thu ấm áp – Sẻ chia yêu thương” cho 120 em thiếu nhi tại thôn Sông Ngân, xã Linh Trường.
Các em cùng chơi các trò chơi dân gian và xem múa lân
Tại đây, các em được thưởng thức các tiết mục văn nghệ, chơi trò chơi và xem múa lân. Nhân dịp này các đơn vị đã trao tặng 10 suất quà trị giá 3 triệu đồng cho các em học sinh đồng thời trao 120 suất quà gồm bánh kẹo trung thu, đèn ông sao, mặt nạ thiếu nhi... mỗi suất trị giá 70 nghìn đồng.
Hòa chung không khí vui tết trung thu, ngày 07/9, tại trường mầm non xã Gio Mai và Hải Thái, Hội CTĐ huyện Gio Linh phối hợp Nhóm Ấm lòng người bệnh Chùa Thủy Khê xã Gio Mỹ và trường mầm non, Hội CTĐ, Người khuyết tật và bảo trợ xã hội 2 xã Gio Mai và Hải Thái tổ chức chương trình “Vui Tết Trung thu" cho các em thiếu nhi bậc mầm non trên địa bàn 2 xã.
Hội CTĐ huyện Gio Linh và các nhà hảo tâm trao tặng quà cho các em thiếu nhi tại trường mầm non xã Hải Thái
Tại chương trình, ban tổ chức đã trao 2 bộ đồ dùng học tập và 600 suất quà gồm bánh trung thu, lồng đèn với tổng trị giá hơn 25 triệu đồng cho các em thiếu nhi. Ngoài ra, các em được nghe kể chuyện, tham gia các trò chơi dân gian, thưởng thức các tiết mục văn hóa văn nghệ và múa lân đặc sắc.
Đây là hoạt động có ý nghĩa thiết thực nhằm động viên các em thiếu nhi bậc mầm non, giúp các em có cơ hội trải nghiệm một cái Tết trung thu ấm áp và trọn vẹn. Nguồn kinh phí để tổ chức chương trình lần này được huy động từ sự ủng hộ, đóng góp của các tổ chức, cá nhân hảo tâm và hội viên, tình nguyện viên Hội CTĐ huyện Gio Linh.
Hội CTĐ Gio Linh
Ý kiến bạn đọc